สินค้าจีน สินค้ากระแส ต้องฟัง ระวังโครงสร้างราคาพัง มันถล่มง่ายกว่าที่คิดเยอะเลย!!

สายนำเข้า พรีออเดอร์ มาร์เกตเพลสต้องฟัง ระวังโครงสร้างราคาพัง มันถล่มง่ายกว่าที่คิดเยอะเลย!!
.
.
เดี๋ยวนี้แม่ทีมหลายคนตบเท้าเข้าตลาดจีน รู้ทั้งรู้ว่าต้องโดนตัดราคา แต่บางคนดูไม่ทันว่าต้องกระโดดออกตอนไหน และนี่เป็นสิ่งที่ผมจะเอามาบอกครับ!!
.
.
ผมมี วิธีการจัดการเรื่องพวกนี้ ดังนี้ครับ
.
.
1 ราคาเบื้องต้น – ตอนกดสั่งซื้อของ หรือฝากชิปปิ้งสั่งของ ต้องรู้อัตราแลกเปลี่ยนกี่หยวนเท่ากับกี่บาท, ราคาหน้าเว็บกี่บาท, ราคาส่วนลดเมื่อซื้อเยอะขึ้นเป็นกี่บาท, ค่าขนส่งทุกประเภทเป็นกี่บาท อันนี้ไม่ใช่เรื่องยาก รู้กันอยู่แล้ว
.
2 บวกต้นทุนความเสี่ยงซัก 5-10% ของราคาทุนที่ได้มาในกรณีที่ของเสียหาย ได้มาไม่ครบ หรือคำนวณค่าขนส่งคลาดเคลื่อน
.
3 บวกต้นทุนค่าจัดเก็บ รีแพคเกจ จัดของขึ้น Shelf และบำรุงรักษาอีก. 5-10%
.
4 บวกต้นทุนค่าขนส่งจากร้านเราไปถึงมือลูกค้า หน่วยเป็นบาท ตามเรทที่เราได้มาจาก บ.ขนส่ง. ตรงนี้แล้วแต่จะต่อรอง
.
5 บวกต้นทุนค่าบรรจุ บรรจุภัณฑ์ วัสดุกันกระแทก โดยมากจะประมาณไว้ 10 บาท สำหรับของ 1kg
.
6 จากข้อ 1-5 เราจะได้ต้นทุนสินค้า 3 ส่วน
6.1 ต้นทุนจริงของสินค้า
6.2 ต้นทุนกิจกรรมขนส่งและการจัดเก็บ
6.3 ต้นทุนค่าโฆษณา
.
7 จากนั้นเรากำหนดจำนวนบ้านที่อยากได้. อยากขาย 100 บ้าน 300 บ้าน 1000 บ้าน ต่อวัน เตรียมตัวเลขไว้ในใจ
.
8 ถามตัวเองว่าอัตราการปิดการขายเท่ากับเท่าไร ทักมากี่คน เคยปิดได้กี่คน ให้ใช้ค่า % เฉลี่ยที่เคยทำได้ ( % Conversion Rate) เช่น 50% หมายความว่า ทักมา 10 ปิดได้ 5 คน ค่านี้จะขึ้นอยู่กับความยาก ง่ายของสินค้า ระดับราคาสินค้า และความสามารถของแอดมินด้วย
.
9 ถามตัวเองว่าเคยทำต้นทุนต่อการทักข้อความเฉลี่ยได้กี่บาท เช่น ประมาณ 60 บาทต่อข้อความ ส่วนนี้ขึ้นอยุ่กับความสามารถ และกระแสของสินค้า
.
10 เอาต้นทุนต่อการทักแชท หารด้วย อัตราการปิดการขาย เช่น 60 บาท /50% = 120 บาท นี่คือต้นทุนต่อการซื้อ
11 เอาค่าจากข้อ 10 คูณด้วยจำนวนบ้านที่ต้องการ เช่น 100 บ้าน ก็คูณไป 120*100 = 12,000 บาท นี่คืองบประมาณยิงแอดต่อวันที่ต้องเตรียมไว้
.
12 ทีนี้เรามาตั้งราคาขายต่อชิ้นกัน สูตรใคร สูตรมันละครับทีนี้ บางคนก็ชอบตัดราคา บางคนก็เน้นฟันกำไร บางคนมาไว ไปไว ก็ใส่ราคาไว้กลาง ๆ แต่ผมแนะนำว่า ให้เริ่มตั้งราคาที่ 1.5-5 เท่าของราคาต้นทุนรวมทั้งหมด แล้วมาแกะดูว่าราคาไหนขายง่าย ขายได้ มีจำนวนเยอะ
.
13 ทีนี้เราได้ตัวแปรครบเรียบร้อยแล้ว เรามาตั้งงบกำไร ขาดทุนอย่างง่ายกัน
13.1 ยอดขาย >> 100 * ราคาขาย
13.2 ต้นทุนสินค้า >> 100* ราคาต้นทุน
13.3 ต้นทุนขนส่ง >> 100 * เรทขนส่งทั้งหมด
13.4 ต้นทุนค่าโฆษณา >> จากที่คำนวณได้ 12,000 บาท
13.5 รวมต้นทุนทั้งหมด
13.6 กำไรขั้นต้น
.
.
เรามาลองแทนค่าตัวเลขจริงลงไปดูครับ แล้วมาดูว่าข้อ 13 นี้มีกำไรหรือไม่? สิ่งที่ผมอยากชี้ให้เห็นว่าเป็นความเสี่ยงมีดังนี้ครับ
.
.
ค่าใช้จ่ายค่าโฆษณากลายเป็นค่าใช้จ่ายคงที่ต่อวัน ไม่ได้ผันแปรตามจำนวนขายจริง. ตอนเราคำนวณตามข้อ 7-11 เราจะเห็นว่า ถ้าอยากได้ 100 ออเดอร์ ต้องยิงแอด 12,000 บาท แต่ในความเป็นจริงแล้ว เมื่อเราตั้งค่า Ads ไป 12,000 บาท เราต้องมาลุ้นว่าจะได้ครบ 100 ออเดอร์หรือไม่?
.
.
ดังนั้นค่าโฆษณาจะกลายเป็นต้นทุนคงที่ต่อวัน ไม่ใช่ต้นทุนผันแปร
.
.
พูดง่าย ๆ ว่า ต่อให้ขายไม่ได้แม้แต่ออเดอร์เดียว ต้นทุนในวันนั้นก็ยังเป็น 12,000 บาท อยู่ดี ดังนั้นถ้าแอดมินทำงานไม่ดี หรือระบบแอดเกิดพังขึ้นมา คุณจะทนไหวไหม?
.
.
ต่อมาคือค่าขนส่งครับ ไม่ว่าเราจะส่งอะไรที่มีน้ำหนักเบา แค่ไหน ราคาจะเริ่มต้น. 15 บาท คุณอาจจะได้ถูกกว่านั้น แต่มันจะเป็นตัวเลขขั้นต่ำเสมอ. ตัวเลขค่าส่งนี่แหละครับที่ส่งผลต่อกำไร ถ้าคุณขายสินค้าราคาต่ำ ๆ เช่น 150 บาท ค่าส่ง 15 บาท คิดเป็น 10% ถือว่าสูงอยู่นะ… บางคนบอก ก็เก็บค่าส่งดิ ถ้าเก็บได้ก็ดีไป แต่ถ้าส่งฟรีเมื่อไร แล้วไม่ทันระวัง ผมบอกเลย เละ!!!
.
.
เพราะต้นทุนค่าขนส่งจะกินกำไรคุณจะไม่เหลือ
.
.
แต่ถ้าคุณขายของราคา 990 บาท ค่าส่ง 15 บาทเท่ากัน ต้นทุนค่าขนส่งคิดเป็น 1.5% เท่านั้น ต้นทุนต่างกันเกือบ 10 เท่า และนั่นคือกำไรที่หายไปนั่นเอง
.
.
ดังนั้นค่าขนส่งเป็นต้นทุนที่มีค่าเริ่มต้น.ลดไม่ได้ ถ้าเราตั้งราคาขายไว้ต่ำเกินไป. ขายยังไงก็ไม่รวย ยกเว้นว่าคุณจะเก็บค่าส่งมาจากลูกค้าได้ทั้งหมด
.
.
มาถึงตรงนี้คุณจะเห็นแล้วว่า ค่าโฆษณาก็เป็นค่าคงที่มาบีบเรา ค่าขนส่งก็เป็นเลขคงที่มาบีบเรา…. แต่ในตอนวางแผนเรากลับมองตัวเลขทั้งสองตัวนี้ว่าเป็นค่าต้นทุนผันแปร
.
.
มาถึงจุดสำคัญกันครับ!!!!!!!!
.
.
ถ้าเราค้นหาสินค้าราคาถูกจาก 1688 มาขาย เช่น ทุน 5 บาท แล้วตั้งราคา 199 บาท ถามว่ารวยไหม?? บวกกำไรตั้ง 20เท่า ? คำตอบคือ “ไม่” ครับ มันไม่เกี่ยวกับการตั้งราคาขาย เพราะคุณจะมีตัวเลขแบบนี้ครับ
.
ขาย 199
ทุนสินค้า 5
ทุนขนส่ง 15
ค่าโฆษณา 120
.
กำไร 59 บาท …..
.
สังเกตเห็นไหมครับว่าต้นทุนค่าโฆษณามันกินกำไรอยู่ ( Ads 60%) …​
.
คำถามที่น่าสนใจ คือ

  1. คุณควบคุม % Conversion Rate ของทีมงานได้หรือไม่?
  2. คุณควบคุมต้นทุนต่อการทักแชทได้หรือไม่?
    .
    ถ้าไม่ได้ คุณมีความเสี่ยงทันทีครับ คุณแทบจะคาดเดาไม่ได้เลยว่าโฆษณามันจะนำส่งไปให้ตรงกลุ่มไหม? แล้ววันนี้จะได้ยอดขายเท่าไร? คุณควบคุมโฆษณาไม่ได้ครับ
    .
    .
    เห็นแบบนี้ บางคนบอก แก้ปัญหาง่ายโคตรเลยพี่ เราตั้งราคา 490 บาทเลยสิ. (สมมุติว่าทุนมาถูก 98 บาท เท่าเดิม ได้กำไร)
    .
    ขาย 490
    ทุนสินค้า 5
    ทุนขนส่ง 15
    ค่าโฆษณา 120
    กำไร 350 บาท …..
    กำไรเราเริ่มเยอะกว่าค่าโฆษณา. สัดส่วนค่าโฆษณาเริ่มมีเหตุผลมากขึ้น (Ads 24%)
    .
    .
    คำถามที่น่าสนใจ คือ
  3. คุณจะ Add Value ให้สินค้าต้นทุน 5 บาท ขายได้ที่ 490 บาทได้ยังไง?
  4. คุณควบคุมต้นทุนต่อการทักแชทได้เท่าเดิมหรือไม่?
    .
    .
    ทั้งหมดนี้คือความเสี่ยงที่อาจจะเกิดขึ้น …ถ้าคุณควบคุมได้ คุณจะ “รอด” ในวงการนี้…
    .
    .
    เจ้าของธุรกิจจะวนเวียนอยู่กับการแก้ปัญหาต้นทุน ราคา กำไร พวกนี้เหมือนเขาวงกต จริง ๆ แล้วธุรกิจคือการแก้ปัญหา ประสบการณ์ทำจริง เท่านั้นจะช่วยคุณได้
    .
    .
    ผมเรียกวิธีแก้ปัญหาโครงสร้างราคา และต้นทุนว่า Business Model การตั้งโมเดลธุรกิจให้ดี มีชัยไปกว่าครึ่ง. จากที่คุณอ่านมาทั้งหมด ในวันนี้ การมีใจว่าจะไป 100 บ้านให้ได้ อาจไม่ทำให้คุณรวย ถ้าคุณไม่รู้เรื่องพวกนี้
    .
    .
    ถ้าคุณวาง Business Model ให้ดี แล้วตั้งเป้า 100 บ้าน 1000 บ้าน คุณจะรวยเร็วมาก. ยิ่งถ้าคุณหาสินค้าเป็น สั่งสินค้าเป็น เลือกชิปปิ้งเป็น คุณจะยิ่งรวยกันไปใหญ่
    .
    .
    ถึงตรงนี้นะครับ คุณลองหลับตาแล้วทบทวนดูให้ดีครับ ว่าคุณพลาดเรื่องไหนไป ต้นทุนสินค้า ค่าโฆษณา หรือว่าค่าขนส่งกันแน่ อย่าคิดว่ได้ของต้นทุนต่ำ แค่บวกกำไรเยอะ ๆ แล้วจะรอดนะครับ มันไม่ง่ายขนาดนั้น ผมพิสูจน์ให้คุณเห็นแล้ว
    .
    .
    ถ้ายังคิดไม่ออก ผมขออนุญาตขายของละนะ…
    .
    .
    เนื้อหาทั้งหมดนี้ผมสอนใน “วันแรก” จากทั้งหมด 3 วัน ของคอร์ส
    .
    “ขาย 100 บ้านให้มีกำไร by อหหหหหหห.”
    .
    สอนโดย ปุ้ย ปริวรรตน์คนนี้นี่เอง ตลาดพรีออเดอร์ เป็นธุรกิจน่าสนใจมากครับ ถ้าปั้นติด กินได้ยาวเลย
    .
    .
    เราเรียนกัน 3 วัน ผ่าน LIVE สดในกลุ่มลับ ดูย้อนหลังได้ตลอด รู้แล้วรีบไปทำ ถ้ายังไม่หนำใจ มีกลุ่มไลน์ซัพพอร์ตให้อีก 3 เดือน!!!
    .
    เริ่มเรียน 26-27-28 มิ.ย. นี้ เวลา 13:00-15:00
    .
    ปิดรับสมัครวันที่ 25 มิ.ย. นี้
    .
    ค่าเรียน 1990 บาท (รวม VAT แล้ว)